Dự chương trình có đồng chí Nguyễn Thị Nhung, ủy viên Ban Chấp hành, Phó trưởng Ban nữ công Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam, đồng chí Bế Thị Hòa, Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh Lạng Sơn, đồng chí Phạm Quang Cường, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Cao Lộc, đồng chí Hoàng Văn Huy, Phó Giám đốc, Chủ tịch Công đoàn cơ sở Chi nhánh Ngân hàng Thương mại cổ phần Đầu tư và Phát triển Lạng Sơn, các đồng chí đại biểu Ban Nữ công Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam, Ban Tổ chức Hội Liên hiệp phụ nữ Việt Nam, Ban Tuyên giáo - Nữ công Liên đoàn Lao động tỉnh, Chi nhánh Ngân hàng Thương mại cổ phần Đầu tư và Phát triển Lạng Sơn Chi nhánh Ngân hàng Thương mại cổ phần Đầu tư và Phát triển Lạng Sơn, Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh, đại diện Liên đoàn Lao động, Hội Liên hiệp phụ nữ huyện Cao Lộc, Đảng ủy xã Thanh Lòa và đại diện các trường có học sinh được tặng học bổng.
Đồng chí Nguyễn Thị Nhung, Ủy viên ban chấp hành, Phó trưởng Ban nữ công Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam phát biểu tại Chương trình
Trong chương trình, đại diện các đơn vị đã thăm hỏi, động viên các cháu học sinh và trao tặng 70 suất học bổng cho 70 em học sinh là con nữ đoàn viên, người lao động; con nữ hội viên các chi hội Hội liên hiệp phụ nữ xã có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, tổng trị giá là 70 triệu đồng.
Đồng chí Bế Thị Hòa, Ủy viên Ban Chấp hành Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam, Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh Lạng Sơn phát biểu tại buổi lễ
Các đồng chí lãnh đạo các đơn vị tặng học bổng cho các cháu học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn
Nhân dịp này, Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam cũng trao tặng 100 bộ áo dài cho nữ công nhân lao động trên địa bàn tỉnh.
Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam tặng áo dài cho công nhân lao động tỉnh Lạng Sơn
Đây là hoạt động thiết thực, cụ thể hóa chương trình phối hợp hoạt động giữa Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam và Hội Liên hiệp phụ nữ Việt Nam năm 2024, hưởng ứng Chương trình “Đồng hành cùng phụ nữ biên cương” do Trung ương Hội Liên hiệp phụ nữ Việt Nam phát động, góp phần chăm lo tốt hơn cho nữ đoàn viên, lao động, hội viên phụ nữ tại các xã biên giới./.
Tin & ảnh: Tô Thị Ái - LĐLĐ tỉnh