Ngày 02/6/2024, Liên đoàn Lao động huyện tổ chức ra quân tình nguyện làm đường giao thông nông thôn, tại thôn Bình An, xã Tân Thành, huyện Bắc Sơn. Tham dự chương trình ra quân tình nguyện có đồng chí Nguyễn Hữu Bình, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban Mặt Trận tổ quốc Việt Nam huyện Bắc Sơn, các đồng chí Ủy viên ban Chấp hành Đảng bộ huyện phụ trách xã, Lãnh đạo Đảng ủy, Hội Đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân xã, lãnh đạo Liên đoàn Lao động huyện và 50 cán bộ công đoàn cơ sở khối các cơ quan, đơn vị trực thuộc Liên đoàn Lao động huyện, Ban chấp hành các công đoàn cơ sở trường học trên địa bàn xã Tân Thành.
Hình ảnh đoàn viên tham gia thi công làm đường
Đoạn đường được Liên đoàn Lao động huyện lựa chọn là công trình chào mừng mừng kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024), đây là tuyến đường liên thôn thuộc thôn Bình An, xã Tân Thành có chiều dài gần 300m, rộng 3m với tổng kinh phí xây dựng trên 250 triệu đồng, trong đó nhà nước hỗ trợ xi măng, vật liệu xây đựng, nhân dân đóng góp ngày công lao động; Liên đoàn Lao động huyện hỗ trợ 30 triệu đồng chi từ nguồn xã hội hóa do đoàn viên đóng góp, công trình hoàn thành đã giúp cho người dân thôn Bình An và các thôn lân cận đi lại, phát triển kinh tế được thuận lợi hơn.
Hình ảnh đoàn viên tham gia thi công làm đường
Hình ảnh đoạn đường sau khi thi công
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực, khẳng định vị trí vai trò của tổ chức Công đoàn, đoàn viên, người lao động, trong việc tham gia phát triển kinh tế - xã hội của địa phương góp phần chung tay để xã Tân Thành hoàn thành các tiêu chí phấn đấu về đích xã đạt chuẩn nông thôn mới năm 2024./.
Tin & ảnh: Trần Thị Thủy - LĐLĐ huyện Bắc Sơn