Tới dự buổi khai mạc Giải Bóng chuyền hơi có các đồng chí lãnh đạo Liên đoàn Lao động huyện Bình Gia; các đồng chí Trưởng, Phó Cụm thi đua, Chủ tịch, Phó Chủ tịch các công đoàn cơ sở Cụm thi đua số IV Khối các trường Tiểu học trên địa bàn huyện.
Đ/c Hoàng Văn Thịnh, Chủ tịch LĐLĐ huyện và BTC trao cờ lưu niệm cho các đội bóng
Tham gia Giải có 11 đội bóng nam và 08 đội bóng nữ với 140 vận động viên từ các công đoàn cơ sở Cụm thi đua số IV. Tại Giải đấu, các đội thi đấu theo 2 nội dung: bóng chuyền hơi nam và bóng chuyền hơi nữ theo hình thức chia bảng, thi đấu vòng tròn tính điểm, chọn đội cao điểm nhất và nhì ở các bảng để tham gia thi đấu bán kết, chung kết.
Trong hai ngày thi đấu ở hai nội dung nam và nữ, các vận động viên đã thể hiện tinh thần đồng đội, đoàn kết, phối hợp nhịp nhàng, cống hiến cho khán giả những pha bóng đẹp mắt, thu hút được sự chú ý, cổ vũ nhiệt tình của cổ động viên.
Trận chung kết nội dung nam giữa đội CĐCS Trường Tiểu học Tô Hiệu và đội CĐCS Trường PTDTBT Tiểu học Quang Trung.
Kết thúc Giải, Ban Tổ chức Cụm thi đua số IV đã trao 02 Giải nhất; 02 Giải nhì và 04 Giải ba nội dung nam, nữ cho các đội đạt thành tích cao thi đấu tại cấp Cụm. Các đội đạt Giải nhất, nhì sẽ tiếp tục tham gia Giải Bóng chuyền hơi do Liên đoàn Lao động huyện tổ chức cấp huyện trong tháng 7 năm 2024.
Ban Tổ chức trao Giải nhất cho đội bóng nam và nữ tại buổi Bế mạc.
Tin & ảnh: Đỗ Kim Thuyên - LĐLĐ huyện Bình Gia