Đ/c Nông Thị Hồng Thắm - Chủ tịch LĐLĐ huyện trao hỗ trợ của LĐLĐ huyện cho đại diện Cụm CĐCS khối Mầm non
Sản phẩm “Thư viện của bé” được xã hội hóa từ đóng góp của đoàn viên CĐCS Khối Mầm non, cùng với sự đóng góp ngày công của đoàn viên CĐCS trong Cụm và hỗ trợ của LĐLĐ huyện. Sản phẩm gồm các trang, thiết bị cần thiết cụ thể là: Trên 200 quyển sách, giá sách, ghế, bàn,... đảm bảo cho hoạt động của thư viện với tổng số tiền xã hội hóa và ngày công đóng góp được trên 20 triệu đồng.
Lãnh đạo LĐLĐ huyện, đại diện Cụm CĐCS khối Mầm non bàn giao sản phẩm cho nhà trường
Các đại biểu cùng cô, trò nhà trường tham quan Thư viện
Sau khi hoàn thành sản phẩm, Trường Mầm non xã Quốc Việt là trường học thuộc khối mầm non đầu tiên trên địa bàn huyện có mô hình thư viện cho học sinh. Đây là hoạt động ý nghĩa thiết thực, là sản phẩm hướng tới chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024)./.
Tin & ảnh: Nguyễn Thái Sơn - LĐLĐ huyện Tràng Định